ทักทายกลับ CU142 จ้า

เริ่มโดย STAFF, สิงหาคม 04, 2009, 05:17:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

STAFF

ขออนุญาตนำเสนอยทสนทนาเรียกน้ำย่อย ชาว CU142 ครับ

อ้างจาก: Natkanda เมื่อ สิงหาคม 04, 2009, 05:17:48 หลังเที่ยง
Hello เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน

ไม่ได้เขียนมาหามานาน หวังว่าทุกคนยังสุขกายสบายใจกันดีนะค่ะ ส่วนพี่วิ พี่สุและพี่น้องก็เรื่อยๆ มาเรียงๆ ค่ะ ไม่มีอะไรตื่นเต้นโลดโผน สำหรับยายสุช่วงนี้ก็กำลังเรียนโทอยู่ she ขยันนะค่ะแต่คุณพี่วิไฟมอดแล้ว เพื่อนๆ คนอื่นมีอะไรก็ update กันมาบ้างหรือไปเที่ยวไหนมีรูปกิ๊บๆ ก็ส่งมาให้หายคิดถึงละกันนะคะ (รู้สึกอีเมลของเพื่อนบางคนจะขาดหายไป รบกวนช่วยส่งต่อให้ด้วยนะค่ะถ้าทราบ)

จากพี่วิ พี่สุ และพี่น้อง ดูเม็กซ์ คนสวยๆๆๆ

Best regards,

Natkanda Jindanuwat
Human Resource Department
Tel 662-7403300 ext 1104
Fax 662-7403305
Human Resource Development in Thailand. : www.HRd.in.th

STAFF

สวัสดีค่ะ

พวกเราหลายคนชุมนุมกันที่ facebook อย่างที่น้องแป้นบอกค่า
แต่ว่าที่ห่างหาย อาจจะเป็นเพราะว่า อีเมลเปลี่ยนด้วยมังค๊า
sirapatara @ mbk... เลิกใช้แล้วค่า  เพราะว่ามาทำงานอีกที่หนึ่งค่า  เป็นแม่ค้าขายหุ้นเหมือนเดิม
อีเมลที่ติดต่อง่ายที่สุดคืออีเมลนี้นะคะ

sirapataraw @ hot.. ค่ะ

คิดถึงทุกคนเช่นกัน

แต่พวกเรา เป็นชาวพลล่ม อิอิ  นัดทีไรล่มทุกที  กั่กๆๆๆ แต่ความคิดถึงก็ยังมีให้อยู่เสมอนะค๊า

กิ๊ว

Best Regards,

Sirapatara  Wongkaroon
Human Resource Development in Thailand. : www.HRd.in.th

STAFF

หวัดดีค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่าน

จำแตงกวาได้มั้ยคะ  หวังว่าคงสบายดีกันทุกคนนะ
ถ้าว่างนัดชุมนุมกันนะคะ อยากไปร่วมด้วยค่ะ

คิดถึงทุกคน ถ้าว่างก็ Reply ทักทายกันได้นะคะ

แตงกวา

STAFF

ดีจังเลย

ไม่ได้เจอก็เหมือนได้นั่งคุยกัน 

ดีค่ะ  แบบนี้ไม่ต้องรวมพลล่มก็ได้ อิอิ

Best Regards,

Sirapatara  Wongkaroon

STAFF

Halo ท่านประธาน

ถ้าสนใจเรียนโท เกี่ยวกับงาน HR มีแนะนำนะคะ แต่ว่าต้องว่าสะดวกเดินทางไปที่ไหนบ้าง
1. MBA:HRM ที่ม.ธรรมศาสตร์ค่ะ เรียนวันศุกร์เย็น กับอาทิตย์เต็มวัน หลักสูตร 2.5 ปี (ไม่ต้องมีปสก.ก็ได้แต่ต้องได้เกรดเท่ารายจำไม่ได้อ่ะ)
2. NIDA เน้น HRD and OD ค่ะ
3. Sasin Chula ก็มีนะคะ อันนี้เน้นประสบการณ์ 3 ปีเป็นอย่างต่ำ (ทำงานทั่วไปแหล่ะ)
4. ม.เกษตร แต่เป็นด้าน Industrial Psychology ก้สามารถประยุกต์งาน HR ได้เช่นกันค่ะ หรือจะมี Industrial Psychology ที่ม.ธ.ก็มี

อืม ตอนนี้รู้เท่านี้ อ่ะจ้า

สู้ๆๆ และหวังว่าจะได้รวมพล (ไม่ล่ม) กันสักครั้งนะคะ

นู๋แป้น